วันพุธ ที่ 10 สิงหาคม พ.ศ.2565 นางกนกกร กอไธสง รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารวิชาการ โรงเรียนแจ้ห่มวิทยา เป็นประธานเปิดกิจกรรม “ค่ายภาษาและวัฒนธรรมบูรณาการสู่อาเซียน” โดยมี นางสายชล วันมหาใจ หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ กล่าวรายงานต่อประธานพิธี ทั้งนี้มีนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 เข้าร่วมกิจกรรม
การจัดกิจกรรมนั้นได้แบ่งออกเป็นฐานการเรียนรู้ต่างๆ โดยเน้นทักษะการสื่อสารด้วยภาษา 3 ภาษาคือ ภาษาอังกฤษ ภาษาจีน และภาษาญี่ปุ่น รวมถึงการเรียนรู้ศิลปวัฒนธรรม ประเพณีต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับภาษาต่างๆ ด้วย กิจกรรมจัดขึ้น ณ หอประชุมภัทรคุณ โรงเรียนแจ้ห่มวิทยา
![](https://cws.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/298562325_1687209614967823_740405619168422218_n-1024x682.jpg)
![](https://cws.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/298674656_1687209738301144_6489750081488409719_n-1024x682.jpg)
![](https://cws.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/298795889_1687209198301198_6331735818065318521_n-1024x682.jpg)
![](https://cws.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/298835268_1687209678301150_1928360188549036549_n-1024x682.jpg)